
Kauli ya Mwenyekiti wa bodi
“Nawahamasisha wazazi / walezi / watu binafsi wanaotaka kuwapatia vijana wao au kujipatia elimu bora kuchagua 
Shule za Paradigms. Kwetu Paradigms elimu bora ni ile inayomuwezesha mwanafunzi kujijengea uwezo wa kiakili 
wa kuhoji masuala ya msingi kwa kujiamini kuwa anaweza, huku akithubutu kuchukua hatua mahsusi za kujiletea 
maendeleo.”  

Prof. I. K. Bavu
Mwenyekiti wa Bodi ya shule.

Paradigms 
Inasomeka paradaimz •	    •  Ina maana ya mfano bora (a model / pattern)

Sisi ni akina nani?
Shule za Paradigms, ni shule zenye kutoa elimu bora kwa kuaandaa wanafunzi kiakili na kijamii.  Shule zinatoa 
elimu kuanzia shule ya awali, msingi, sekondari, kidato cha 5 & 6 , Chuo cha Ualimu (Diploma, daraja la III A, na 
Awali) na Chuo cha COMPUTER ambapo tunatoa vyeti na stashahada za ICT.  Shule zinapokea wanafunzi wa 
kutwa na bweni, wavulana kwa wasichana. 

Tuko wapi?
Shule za Paradigms zipo Kata ya Kimara, Mtaa wa Mavurunza, katika vilima vya Bonyokwa, Wilayani Kinondoni, 
Mkoa wa Dar Es Salaam. Shule imejengwa na inaendelea kupanuliwa katika eneo la Ekari 27, linalomilikiwa, 
kupangwa na kuendelezwa na Paradigms Institute Ltd.

Tunafanya nini?
1.Awali:  Tunafundisha  masomo yafuatayo: kiingereza, hisabati, sayansi, stadi za kazi na michezo.

2. Msingi:  Tunafundisha masomo yafuatayo, Hisabati, sayansi, Haiba na michezo, Tehama, Kiswahili, Kiingereza, 
Jiografia, Historia, Uraia, Stadi za kazi, Kifaransa, Computer na mafunzo ya dini kwa wakristo na waislamu.  
Vilevile shule inaendesha michezo mbalimbali ya ndani na nje ya shule ili kuwajenga wanafunzi kiafya na kiakili.

3.  Sekondari (I – VI):  Tunafundisha masomo yote   kulingana na mtaala wa Taasisi ya Elimu ya Taifa (Tanzania 
Institute of Education) unaotahiniwa na Baraza la Mitihani la Taifa (NECTA). Katika kidato cha V na VI kuna 
michepuo ya  HGL, HKL, HGK

4. Chuo Cha Ualimu (TTC)
(a) 	Ualimu wa chekechea/awali(nursery) ngazi ya cheti kwa waliomaliza kidato cha IV na kuendelea
(b)	 Ualimu wa shule za msingi(daraja la III A); kwa waliomaliza kidato cha nne na kupata daraja la IV alama 28
(c)   �Stashahada ya ualimu (Diploma in secondary education) kwa waliomaliza kidato cha 6 na kupata angalau 

Principal I na subsidiary 1 katika masomo atakayosomea.

N.B 	 •	� Tunafundisha somo la kompyuta na Ujasiriamali Bure kwa wale wanaosomea Ualimu.,
	 •	 Masomo yore yanafundishwa kwa lugha ya Kiingereza.

5.  Chuo cha Kompyuta:  Tunafundisha Masomo ya
a) Diploma in ICT         b) Certificate in ICT, Computer application, maintenance,nertiworking

Kwa nini utuchague sisi:- Tumedhamiria na tunazo rasilimali sahihi za kutuwezesha kutoa kilicho bora na 
tumejipanga vizuri kukupa zaidi ya kile unachotegemea.  Rasilimali hizo ni:-

(a)  Rasilimali watu:- Shule zetu zina waalimu 22, wenye shahada za vyuo vikuu vinavyotambulika ndani na nje 
ya nchi, 10 wenye Diploma na wafanyakazi 20 wa kada mbali mbali akiwemo mhasibu / Afisa Utawala, mganga 
wa shule, nesi, madereva, wapishi, matron, patron. Wataalam hawa wametafutwa, kutahiniwa na kuhamasishwa 
kutoa huduma bora, kwa wakati na inayokidhi matarajio ya wadau / wateja wetu. Shule inasimamiwa na bodi 
yenye wataalam wazoefu katika Uongozi na Utawala 

(b)  Rasilimali zisizohamishika:- Shule zina madarasa 30 ya kisasa, maktaba, maabara 3 na mabweni ya 
kutosheleza wanafunzi 700, jiko, ofisi za utawala, nyumba 6 za waalim, viwanja vya mcihezo mbali mbali, zahanati 
na duka la shule; vyote vikiwa vimejengwa kwenye eneo la ekari 27 linalomilikiwa na Taasisi yetu. Tuna maabara 
ya kisasa ya kompyuta iliyounganishwa mfumo dhabiti wa intanet (WIRELESS INTERNET) kiasi kwamba kila 
mwanafunzi anaweza kufungua na kutumia barua pepe (emails) wakati wowote.

Aidha shule imeunganishwa na umeme wa Tanesco, maji ya Dawasa na barabara inayopitika mwaka mzima, pia 
vipo visima 3 vya maji (deep wells) ambavyo vinatoa maji ya kutosheleza huduma. Tunalo jenereta la kutosheleza 
mahitaji ikiwa umeme umekatika.

Taasisi inao mpango endelevu wa miaka 5 wa kujenga madarasa 40, mabweni 6, ukumbi / bwalo, nyumba 12 za 
waalimu, na uwanja mkubwa wa kisasa kwa ajili ya  michezo mbalimbali.

(c)  Habari / uelewa: Taasisi kwa kushirikiana na wataalam wake imeandaa sera muafaka zinazotekelezeka, 
endelevu na zinazokidhi haja za wakati uliopo na ujao zikiainisha bayana wajibu na majukumu ya wadau mbali 
mbali katika kuwapatia wateja wetu kilicho bora. Taasisi imejiunga na wadau mbali mbali kwa njia mbali mbali 
zikiwemo simu, fax na barua pepe. Shule nzima imefungwa kamera za udhibiti (CCTV CAMERAS) ikiwa ni 
mkakati wa uboreshaji wa huduma na udhibiti  wa njendo zetu na za wateja wetu.

Kwa kuwa tunaamini mchango wa wazazi na wadau wote katika kufanikisha elimu ya wanafunzi wetu, shule zetu 
zinasimamiwa na Bodi ya shule na kamati ndogo ndogo za wazazi hivyo kuwapa fursa ya kufuatilia, kushauri na 
kuelekeza jambo ambalo linawapa fursa ya kushiriki kikamilifu katika kuwapatia vijana wetu elimu bora. 
                                                      
(d)  Mtandao na Mahusiano: Shule, kwa kupitia Taasisi tanzu ya Paradigms Institute Ltd, zimeunganishwa na 
mitandao mbali mbali, ndani na nje ya nchi inayotoa huduma zinazofanana / landana, na zenye mustakabali 
mmoja.  

Taasisi inao mkakati mahsusi na endelevu wa kutumia mahusiano yaliyopo baina yake na mtandao huu kujipatia 
rasilimali mahsusi za kuendeleza shule na Taasisi kwa ujumla. Kwa sasa Paradigms Institute Ltd inajivunia 
uhusiano uliopo na bingwa wa uwekezaji nchini, TANZANIA INVESTMENT BANK LTD na Tanzania Private 
Sector Foundation ambao wametuwezesha kupata rasilimali fedha kwa ajili ya kuboresha na kupanua huduma zetu. 

ADA KWA MWAKA WA MASOMO 2012
(1).   SHULE YA AWALI
Usajili shs 100 000/= . Inalipwa mara moja tu kwa mwanafunzi mpya anayejiunga

JANUARI APRILI JULAI SEPTEMBA JUMLA 
MPAKA SAA 7 100,000/= 100,000/= 100,000/= 100,000/= 400,000/=
MPAKA JIONI 150,000/= 150,000/= 150,000/= 150,000/= 600,000/=
BWENI 300,000/= 300,000/= 300,000/= 300,000/= 1,200,000

(2)  	 SHULE YA MSINGI:
Usajili 100,000/= inalipwa mara moja tu kwa mwanafunzi mpya anaye jiunga

JANUARI APRILI JULAI SEPTEMBA JUMLA 
KUTWA 200,000/= 200,000/= 200,000/= 120,000/= 720,000/=
BWENINI 300,000/= 300,000/= 300,000/= 285,000/= 1,185,000/=

NB
•	 Sare mpya 20,000 Kila mwaka.
•	 Matibabu.   10,000 kila mwaka .  

(3)  SEKONDARI KIDATO CHA 5 & 6:
Usajili 100,000 (hulipwa mara moja tu)

JANUARI APRILI JULAI SEPTEMBA JUMLA 
KUTWA 150,000/= 150,000/= 150,000/= 150,000/= 600,000/=
BWENINI 375,000/= 375,000/= 375,000/= 375,000/= 1,500,000/=

•	 Matibabu.   30,000 kila mwaka .  

(4)  CHUO CHA UALIMU:
Usaili na usajili                  	 Tsh. 60,000/= (hulipwa mara moja tu)
Sare za chuo                    	 Tsh. 60,000/= (hulipwa mara moja tu)
Mafunzo kwa vitendo  BTP  	 Tsh. 50,000/= (hulipwa mara moja kwa mwaka)

Bweni  T.shs. 450,000/= x 3  jumla  sh   •	 1,350,000/=
Kutwa  T.shs. 230 000/= x 3 jumla sh      •	 690 000/= (bila mlo)

(B)  Usafiri kwa msimu (Wanafunzi wa kutwa)  
JANUARI APRILI JULAI SEPTEMBA JUMLA 

KUNDI A 75,000/= 75,000/= 75,000/= 75,000/= 300,000/=
KUNDI B 112,500/= 112,500/= 112,500/= 112,500/= 450,000/=

(C)  Malipo yote yafanywe kupitia benki kama ifuatavyo:-

Tanzania Investment Banl Ltd.  A/C No. 3102/01 Paradigms High School
Msingi - Paradigms Primary School A/C No. 01J1096071400 
Sekondari na kidato cha 5 & 6 - Paradigms Secondary School A/C No. 01J1009183700  
Chuo cha Ualimu - Paradigms Teachers’ Training College A/C No. 01J1096286400 
Katika Tawi lolote la Benki ya CRDB Bank Ltd

Taasisi yetu: (Paradigms Institute Ltd) inamiliki shule zifuatazo:-
(i)  	 Shule ya awali :             Usajili /reg .      No.     DS. 02/7/E.A 091
(ii)  	 Shule ya msingi :           Usajili/ reg.       No.     DS. 02/7/091 
(iii) 	 Shule ya Sekondari :     Usajili/ Reg.        No.      S. 2477
(iv)  	 Chuo cha ualimu :         Usajili/ Reg.       No.      CU 89

PARADIGMS SCHOOLS
“Africa’s Centre for Education Excellence”

Kwa mawasiliano zaidi:
Mkuu wa shule 

S.L.P. 53848 Dar Es Salaam 
Simu: 255 719 94 84 22, 0658 263 999 0713 809 791 0715 744999, 0715 263 999

Barua Pepe:  director@paradigms.co.tz, maksnr63@gmail,com 
Tovuti:  www.paradigms.co.tz     

Tupo Kimara – Bonyokwa!!! 

NJOO   TUZUNGUMZE
Tutafungua Chuo Cha BIASHARA Hivi Karibuni.
Tunalenga na tumedhamiria kuwa Taasisi ya Elimu na Utaalam Uliotukuka.

ICT


