HATI No. 5
KANUNI, NA TARATIBU ZA SHULE:
1.  
Mwanafunzi anapaswa kuongea kiingereza muda wote awapo shuleni.
2.  
Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria vipindi vyote na kufanya kazi zote, nadharia na vitendo kama atakavyoelekezwa na mwalimu / msimamizi wake. 

3.  
Mwanafunzi anapaswa kusimama na kusalimia watu wote waliomzidi umri. 

4.  
Mwanafunzi anapaswa kujifunza na kuimba kwa usahihi na ukakamavu nyimbo zote rasmi kama vile wimbo wa Taifa, wimbo wa shule, n.k. 

5.  
Mwanafunzi anapaswa kutii kwa hiari alama rasmi za Taifa na shule kama vile fedha na bendera. 

6.  
Mwanafunzi anapaswa kutumia lugha rasmi, isiyo ya matusi wala kashfa kwa watu wote, wakubwa kwa wadogo. 

7.   
Mwanafunzi anapaswa kutoa taarifa za uharibifu wa mali yake binafsi wenzake au shule kwa viongozi wake na waalimu

8.  
Mwanafunzi haruhusiwi kuwasiliana na mtu yeyote (ikiwa ni pamoja na wazazi) kwa namna yoyote ile bila kibali maalumu cha mwalimu wa darasa au mwalimu mkuu. 

9.  
Mwanafunzi haruhusiwi kuuza au kununua kitu chochote awapo shuleni bila idhini ya mwalimu wa darasa au mwalimu mkuu. 

10.  
Mwanafunzi haruhusiwi kuondoka shuleni bila kibali cha maandishi cha mwalimu wa darasa au mwalimu mkuu.

11.  
Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na dawa au kutumia dawa yoyote bila ushauri wa nesi au mwalimu wa darasa.

12.  
Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa nguo, viatu, au urembo usioruhusiwa shuleni. 

13.  
Ni marufuku mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, vipodozi na silaha.

14.  
Ni lazima mwanafunzi afuate ratiba rasmi ya shule

15.  
Mwanafunzi haruhusiwi kuingia bweni la jinsi nyingine kwa sababu yoyote ile.  

16.  
Mwanafunzi hapaswi kujihusisha na vitendo viovu vifuatavyo:-

(i)  
Ngono

(ii) 
Ulevi wa aina yoyote 

(iii)  
Mgomo wa adhabu au vinginevyo 

(iv)  
Kuwa na mahusiano ya kimapenzi 

17.  
Haruhusiwi kula au kunywa chochote nje ya maeneo rasmi yaliyotengwa kwa sababu hizo. 

18.  
Hapaswi kujihusisha na vitendo vyovyote vya uchochezi

19.  
Hapaswi kubagua wenzake kwa vigezo vya dini, kabila, rangi, utaifa, nk. 
Nakiri kusoma, kuelewa, na kuzikubali kanuni na taratibu hizi: 

Jina la mzazi / mlezi: ________________________ saini:  _________________

Tarehe:  ______________________________

Saini ya mwalimu mkuu:  _________________________ tarehe:  ____________
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