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Tarehe:

MZAZI/MLEZI WA:

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO

CHA ............ MWAKA ......cocinuene
1. Nafurahi kukujulisha kuwa mtoto wako
amechaguliwa kujiunga na shule hii
kidato cha ............... mwaka ... , mchepuo wa

2. SHULE ILIKO:
SHule za Paradigms ziko eneo la Bunyokwa, kata ya Kimara km 3.5
kusini mwa barabara ya morogoro, wilaya ya Kinondoni, Dar Es Salaam,
unaweza kuingilia Kimara mwisho au Suca. Ni shule ya Bweni na kutwa
na ya mchanganyiko wa wasichana na wavulana.

3. KUFUNGUA SHULE:
Shule itafunguliwa rasmi tarehe 3/1/2009. Mwanafunzi anatakiwa awe
ameripoti tarehe 10/1/2009. Mwanfunzi ambaye atakuwa hajaripoti
wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua shule hatapokelewa na nafasi
yake itatolewa kwa mtu mwingine.

4. MASOMO:

A. HIGH SCHOOL
Michepuo iliyopo hapa shuleni ni
HGL-History, Geography, English General studies
HGK-History, Geography, Kiswahili General studies
HKL — History, Kiswahili, English Language, General Studies
HGE — History, Geography, Economics, Basic applied mathematics
& General Studies
EGM - Economics, Geography, Advanced Mathematics, General
Studies
PCM - Physics, Chemistry, Advanced Mathematics, General
Studies
PCB — Physics, Chemistry, Biology and General Studies

B. SECONDARY SCHOOL . |
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Masomo yanayofundishwa hapa shuleni ni Hesabu, Fizikia,
Biologia, Kemia, Kiswahili, Kiingereza, Jiografia, Historia, Uhasibu,

Biashara na Uraia.

LUGHA:

Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kiingereza na ndiyo
lugha ya mawasiliano mwanafunzi awapo shuleni.

KARO:

Gharama za karo na mchanganuo vimeambatanishwa nyuma.

HATUPOKEI CHEQUE:

Bank Pay in Slip iletwe shuleni ha mwanafunzi atapewa risiti. Andika jina
kamili la mwanafunzi kwenye fomu ya kuwekea hela wakati unapopeleka

hela bank.

KUMBUKA: 1.
2.

B) VITABU

MAHITAJI MENGINE:

Shule haitawajibika kulipa au kurudisha
sehemu yoyote ya malipo ya karo baada ya
mwanafunzi kusajiliwa rasmi kwa sababu
yoyote ile.

ADA ya shule ilipiwe Bank yoyote ya
CRDB — A/C No. 1009183700 kwa jina la
Paradigms Secondary School.

Unatakiwa umnunulie mwanao vitabu vifuatavyo;

(a) SECONDARY

a) Secondary basic mathematics

b) English for secondary schools

¢) Book keeping for secondary schools
Vitabu hivi vinapatikana katika duka la shule kama
hutavipata eneo jingine.

(b) A’LEVEL

(mahitaji yameambatanishwa)
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Malipo ya ziada yatakuwa kama ifuatavyo:

(@) Mitihani

ya majaribio (Mock Examinations) Tshs 10,000/=

(Kiwango hiki kinaweza kubadilika kila mwaka).
(b) Alete Tshs 8,000/= kwa ajili ya T-shirt zitakazovaliwa siku ya
Jumatano na Ijumaa.

6. BWENI:

(a) Wanafunzi wote wanaoomba nafasi ya kuishi bwenini wajaze
fomu za maombi ya Bweni (zimeambatanishwa).
Zirudishwe zikiwa zimejazwa kwa ufasaha.

7. SARE:

(a) WAVULANA: KIDATO CHA KWANZA — NNE

(i)

(iD)

(iii)

Suruali ya rangi ya bluu, shati jeupe la mikono mifupi
lenye nembo ya shule kwenye mfuko, tai ya rangi ya
suruali na hivi vyote vinatolewa shuleni.

Viatu wvyeusi vya ngozi vya kufungwa kwa
kamba(gidam) visivyo na mapambo ya aina yoyote, na
vyenye soli fupi. (Mabuti hayaruhusiwi)

Soksi nyeusi

(b) WASICHANA:

(i)

(i)
(iii)

Sketi ya rangi ya bluu ambayo urefu wake uwe Inchi
moja chini ya goti, yenye mshono wa V, shati nyeupe
mkono mfupi lenye nembo ya shule kwenye mfuko na
skafu ya rangi ya sketi hivi vyote vinapatikana shuleni.
Viatu vya ngozi nyeusi visivyo na mapambo yoyote,
visigino vifupi

Soski rangi nyeupe zisizo na mapambo yoyote au
matundu.

8. SARE: KIDATO CHA 5 NA 6.
A) WAVULANA:

i)

i)

Suruali ya rangi ya kijani, shati jeupe la mikono mirefu
lenye nembo ya shule kwenye mifuko na tai rangi ya
suruali.

Viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa kwa kamba (gidam)
visivyo na mapambo ya aina yeyote na vyenye soli fupi.

B) WASICHANA
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i) Sketi ya rangi ya kijani yenye mshono wa V ambayo urefu
wake uwe inch 1 chini ya goti, shati jeupe la mikono mirefu
lenye nembo ya shule kwenye mifuko na skafu rangi ya
sketi hivi vinapatikana shuleni.

ii)  Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na mapambo ya aina yeyote
na vyenye soli fupi.

iii)  Soksi rangi nyeupe zisizo ha mapambo yeyote au matundu.

Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kuja shuleni na vitu vya thamani
kama simu za mikononi, Radio, Walkman, Kamera, Mikufu ya aina
yoyote, pesa nyingi zinazozidi 50,000/= utawala hufanya ukaguzi wa
mara kwa mara. Ukipatikana navyo utachukuliwa, utaadhibiwa na
hutarudishiwa.

KARIBU PARADIGMS HIGH SCHOOL

MKUU WA SHULE

Mwaka: 2009
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Kumb No. PHS/UTH/1/01

HATI YA UTHIBITISHO

MWANAFUNZI:

Nathibitisha kuwa nimesoma na kuelewa Kanuni za shule na naahidi
kuwa nitazifuata wakati wote nitakaokuwepo shuleni.

SaANINIT e Tarehe: ..oooeeeeeeeiieieieeeieeees
MZAZI/MLEZI:

\

T o o Mzazi/MIezi Wa ......cccoeeeeveeeeiieeennis

Ninathibitisha kuwa nimezisoma na kuzielewa vizuri kanuni za shule;
ninaahidi kuwa nitashirikiana na shule ili mwanangu aweze kuzifuata
kanuni hizi.

Sahini: e Tarehe: ..o

Mahali unapoishi: -

MKoa:......cooceeeeeiiiieeeees Wilaya: ..o Mtaa: ....ccooeeeieeeeeees

ANWANI .. e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e e reaaaraa————————

Simu:- Nyumbani:..........cccceee. MKononi ......ccccceecvveeeeeeennn
KAZINI: i
E-mail / Barua pepe .....ccvoviiiiiiiiiiei et

NB: Rudisha hati hii baada ya kusoma kanuni na kuzielewa na kusaini.

MKUU WA SHULE
KANUNI ZA SHULE
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1. WAJIBU WA MWANAFUNZI:
Mwanafunzi anapokuwa hapa shuleni anapaswa azingatie yafuatayo: -

(@)
(b)
(c)

(d)
(e)

(f)
9)
(h)
(i)
4))

(k)

0

Kuingia na kukaa kimya darasani

Kuwa msafi wakati wote na kufanya maeneo ya shule kuwa safi
Kuwa mtiifu mbele ya walimu, wafanyakazi wa shule, viongozi wa
wanafunzi na wanafunzi wenzake.

Kutunza mali yake binafsi na mali za shule.

Kuepukana na utani kati ya Mwanafunzi na Mwanafunzi kupita
kiasi.

Kutoingia katika ofisi za walimu, iwapo walimu hawamo ofisini.
Kutoa taarifa kwa mwalimu wa darasa, zamu, ofisi ya nidhamu,
taaluma au Ofisi ya Mkuu wa shule juu ya tukio ambalo sio la
kawaida

Kutokuzurura nje ya darasa wakati wa masomao.

Kutokutoka nje ya shule bila ruhusa kutoka kwa Mwalimu wa
zamu.

Mwanafunzi haruhusiwi kunyoa kipara, kupaka mafuta vya
kuchubua ngozi, kuweka/kupaka nywele dawa, kupaka kucha
rangi, kuvaa pete, hereni au mkufu, kuvaa vazi la kubana (skin
tight au kujirembesha kwa aina yeyote ile) Nywele zake zitakuwa
ziwe na urefu wa robo nchi au zisukwe (twende kilioni) na safi
wakati wote atakaokuwepo hapa shuleni.

Lazima Mwanafunzi awe kwenye sare ya shule wakati wote katika
mazingira ya shule. Nikosa kuingia darasani bila sare kwa sababu
yoyote ile.

Ndugu, marafiki au jamaa za wanafunzi hawaruhusiwi
kuwatembelea na kuongea na mwanafunzi bila idhini ya mwalimu
Mkuu / wa zamu.

Ni marufuku kwa mwanafunazi: -

(a)
(b)
(c)
(d)

Kuiba mali ya shule au mali ya mwanafunzi mwenzake.
Kupata mimba au kumpa mimba mwanafunzi mwenzake
Kutoroka shuleni

Kuvuta sigara, bangi, kunywa pombe au madawa ya kulevya
6
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(e) Kutukana, kupigana na mwanafunzi mwenzake, au
kumpiga mwalimu / mfanyakazi yeyote wa shule.

(f)  Kutoka nje ya shule bila idhini ya mwalimu

(9) Kufanya au kushiriki katika udanganyifu wakati wa mitihani

(h)  Kuharibu au kuvunja mali ya shule kwa makusudi au kushirikiana
na watu wengine katika kufanya uhalifu wa mali za shule

(i)  Kutokufanya mitihani (mitatu) ya majaribio bila sababu
inayotambuliwa na mwalimu wa darasa

(G) Kuwa na urafiki usio wa kimasomo kati ya mwanafunzi msichana
na mvulana.

(k)  Kutotii amri zinginezo za shule

Endapo mwanafunzi atafanya moja kati ya makosa yaliyotajwa juu, au
Lingine linalofanana au lenye uzito sawa au zaidi ya hayo, anastahili
ADHABU kali, mojawapo ikiva KUFUKUZWA shule moja kwa moja

FOMU YA MAOMBI YA BWENINI

(jazwe na irudishwe kabla ya tarehe ..........cccccccuee. ) 7
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SEHEMU YA 1

1. (a) Jina kamili la mwanafunzi ..........ccccccooeiiiee e,
(b) Tarehe ya Kuzaliwa ...........coooeeiiiieeiiicee e
(C€) Kidato Cha ......ovveeeiiicieee e
(d) Shule aliyotoka ...........cccvvvveeeeeennn. (o=

2. (@) Jina kamili la Mzazi/mI€zZi ...........ccceeeeiiie e
(b) Mahali anapoishi .........cccccceeeeeennneen. Mtaa.......ccoooeciiiiiieeeeees

3. (@) Anwani kamili ya Mzazi / MI€Zi...........cccoeeeeiiiiiiieeiiiceeee e,
(b) Simu (i) Nyumbani .........cccceee... (i) Ofisini ....covvveeeeicnnnnee.

(iii) MKONONI......cceeevieeeciiee e,

(iv) Barua pepe .......ccccccveevirveeenee.

4. Je, mwanafunzi ana matatizo ya kiafya? NDIYO/ HAPANA
Kama jibu NDIYO yataje

(Ambatanisha vyeti vya daktari)

5. Orodhesha majina MATATU ya Ndugu wa karibu ambao wataruhusiwa kuja
kumwona mwanao kwa niaba yako (wawe na vitambulisho)
JINA UHUSIANO SAHIHI
1.
2.
3.
GHARAMA ZA SHULE

Gharama za mwanzo za kujiunga na shule zinazolipwa mara moja 3
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Mwanafunzi anapoanza shule ni T.shs. 200,000/= mchanganuo
umeambatanishwa.

Ada ya shule (Kutwa na Bweni) ni kama inavyofafanuliwa hapa chini
A. Mwanafunzi wa Sekondari

KUTWA BWENINI
Ada 250,000 x 3 = 750,000.00 400,000 x 3 = 1,200,000.00

B. High School
1. Mwanafunzi wa ARTS / COMMERCE
KUTWA BWENINI
Ada 275,000 x 3 = 825,000.00 425,000 x 3 = 1,275,000.00

2. Mwanafunzi wa SCIENCE

KUTWA BWENINI
Ada 325,000 x 3 = 975,000.00 450,000 x 3 = 1,350,000.00

KARIBU PARADIGMS HIGH SCHOOL

SEHEMU YA 11

MAHITAJI MUHIMU — WANAFUNZI WA BWENI
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Kila mwanafunzi anatakiwa aje na vifaa vifuatavyo; -

1. (i)  Mashuka manne (Bed sheets) rangi ya blue, chandarua
kimoja kiwe cha square na ngao, mto mmoja na foronya mbili.
Vyote vinapatikana katika duka la shule.

2. Sahani, kikombe cha chai kikubwa na kijiko. Vinapatikana duka la
shule.

3. Taulo, mswaki, dawa ya meno, sabuni za kufulia na kuogea na mafuta
ya ngozi.

4, Ndoo moja (lita 20)

5. Wasichana Sketi / Wavulana kaptula mbili za rangi ya light green
sampuli ya kitambaa itatolewa shuleni. Hizi zitavaliwa baada ya
masomo na siku ya Jumamosi na Jumapili (za kushindia) Zinapatikana
shuleni kwa 10,000 kwa moja.

6. Fulana mbili za rangi ya kijivu hizi zinapatikana shuleni kwa Tshs. 5,000
/= kila moja (za kushindia)

7. Fedha za matumizi (pocket money) zisizidi Tshs. 50,000/=

ONYO: Usije na nguo za nyumbani, zaidi ya khanga 2 kama wewe ni

msichana.
SEHEMU YA III
MASHARTI YA KUKAA BW ENINI

1. Wanafunzi wote watajiandikisha katika kitabu maalumu kwa Mkuu wa
Shule siku wanaporipoti na kulipa gharama za Bweni. Awe amesoma
na kuzikubali sheria na kanuni za shule.

2. Usafi wa ndani na nje ya Bweni utafanywa na wanafunzi wenyewe.

Usimamizi na ratiba ya usafi itapangwa na viongozi wa Bweni pamoja
na Matron wao.

10
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Ni marufuku kupika kitu chochote ndani ya Bweni.

Ni marufuku kuingia na vyakula vyovyote ndani ya Bweni, vyakula
vitaliwa D/Hall tu.

Ni marufuku kupiga makelele, kutumia lugha chafu, kupigana n.k katika
bweni. Wanafunzi watakaopatikana na makosa haya watakuwa
wamepoteza sifa za kuishi Bwenini na malipo hayatarudishwa.

Hairuhusiwi kuwa na Radio, TV, Camera, Simu ya mkononi katika
Bweni, Vikikamatwa havitarudishwa.

(@) Wanafunzi wasio wakazi wa Bwenini hawaruhusiwi kuingia
ndani ya Bweni

(b) Wageni WOTE hata ndugu wa wanafunzi
HAWARUHUSIWI kuingia ndani ya mabweni. Yeyote
atakayevunja amri hii atakuwa amepoteza sifa za kuishi Bwenini
hivyo atafukuzwa mara moja.

Kila mwanafunzi atunze mali yake / wenzake kwa uaminifu, wanafunzi
wezi wa vifaa vya wengine hawataruhusiwa kuishi Bwenini.
Watafukuzwa mara moja.

Kila Mwanafunzi lazima awe msafi wa mwili, nguo na chumba
chake.

Wanafunzi watakaobainika kutolala bwenini au kutoroka na kurudi bila
idhini ya MATRON watakuwa wamepoteza sifa ya kushi Bwenini, hivyo
wataondolewa.

Mwanafunzi atakayeingiza mwanafunzi mwenzake, awe msichana au
mvulana, au mgeni yeyote Bwenini atafukuzwa kukaa Bwenini.

KUMBUKA: Wizi, uasherati, ulevi, kupigana, utumiaji wa
madawa ya kulevya au sigara, kupata / kutoa mimba ni
makosa ambayo UTAFUKUZWA BWENINI na shuleni mara
moja.

MKUU WA SHULE

SEHEMU YA 1V .
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Sehemu hii ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzi baada ya kusoma na
kukubaliana na Masharti yaliyomo humu.

Mimi mzazi/mlezi wa mtajwa
juu naahidi kumlipia mwanafunzi mtajwa gharama zilizotajwa na nakubaliana
na masharti yote yaliyotajwa.

SaANINIT e Tarehe: ....ooeeeeeieeee

12



